विज्ञाननिबंध स्पर्धा विजेते

२०२१ New

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय: कोरोनापासून मी काय शिकलो?
कु. गौरी सातपुते (नागपूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय: कोरोनापासून मी काय शिकलो?
कु. आर्या सप्रे (रत्नागिरी)

प्रथम

गट : खुला
विषय: कोरोनाचे जाणवणारे दीर्घकालीन परिणाम
श्रीमती अश्विनी  कुलकर्णी (नागपूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय: कोरोनाचे जाणवणारे दीर्घकालीन परिणाम
श्रीमती आकांक्षा पाटील (पन्हाळा, कोल्हापूर)

२०१९

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनसाठी विज्ञानवाहिनी
विजेत्याचे नाव : शार्दूल गोंधळी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनसाठी विज्ञानवाहिनी
विजेत्याचे नाव : ज्ञानेश्वरी यशवंत धांडे (खिरोदा, जि. जळगाव)

प्रथम

गट : खुला
विषय : नदीजोड प्रकल्प
विजेत्याचे नाव : श्रीमती अर्चना पानारी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : नदीजोड प्रकल्प
विजेत्याचे नाव : श्री. अरूण आलेवार (कोसरा- कोंडा, जि.भंडारा)

२०१८

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाइल आणि विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : आराध्य पिटलवार (वणी, जि. यवतमाळ)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाइल आणि विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : शार्दूल गोंधळी (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : स्थानिक समस्या आणि विज्ञान तंत्रज्ञानाद्वारे तोडगे
विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा नाबर (मुंबई)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : स्थानिक समस्या आणि विज्ञान तंत्रज्ञानाद्वारे तोडगे
विजेत्याचे नाव : श्री. गजानन खडके (कोल्हापूर) आणि डॉ. हेमंत बापट (नागपूर ) – विभागून

२०१७

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : घनकचरा व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : संजीवनी आपटे (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घनकचरा व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : ऐश्वर्या सुतार (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मानव-वन्यप्राणी संघर्ष
विजेत्याचे नाव : श्रीमती अर्चना पानारी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : मानव-वन्यप्राणी संघर्ष
विजेत्याचे नाव : श्री. रूपेश बिऱ्हाडे (जामनेर)

२०१६

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : कडधान्यांचे आहारातील महत्त्व
विजेत्याचे नाव : रिंकी गोसावी (गोवा)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : कडधान्यांचे आहारातील महत्त्व
विजेत्याचे नाव : संजली शेंडे (नागपूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मेक इन इंडिया
विजेत्याचे नाव : संजली शेंडे (नागपूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : मेक इन इंडिया
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सार्या कुलकर्णी (कोल्हापूर)

२०१५

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : सोशल मिडिआ आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : निसर्ग नारकर (रत्नागिरी)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सोशल मिडिआ आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : मानसी नारकर (रत्नागिरी)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सोशल मिडिआ आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : प्रथमेश शिरूड (चाळीसगाव)

प्रथम

गट : खुला
विषय : विज्ञानवेध – 2025
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सपदा महाजन (शिराळा)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : विज्ञानवेध – 2025
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सोनाली गुरव (इस्लामपूर)

तृतीय

गट : खुला
विषय : विज्ञानवेध – 2025
विजेत्याचे नाव : श्री. निलेश पाटील (धरणगाव)

२०१४

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : जाहिरातीतील अवैज्ञानिकता
विजेत्याचे नाव : प्राची शेटे (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : जाहिरातीतील अवैज्ञानिकता
विजेत्याचे नाव : गार्गी उटुकडे (ठाणे)

प्रथम

गट : खुला
विषय : जनरिक औषधे
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुनिता कांबळे (ठाणे)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : जनरिक औषधे
विजेत्याचे नाव : श्री. निलेश पाटील (धरणगाव)

२०१३

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाईलशिवाय जीवन
विजेत्याचे नाव : स्वप्निल करवते (हातकणंगले)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाईलशिवाय जीवन
विजेत्याचे नाव : योगेश पाटील (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाईलशिवाय जीवन
विजेत्याचे नाव : ऋतुजा अंबुलगे (उदगीर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मराठी विज्ञान परिषद आणि समाज
विजेत्याचे नाव : श्री. विनायक धोंडगे (सातारा)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : मराठी विज्ञान परिषद आणि समाज
विजेत्याचे नाव : श्रीमती अनिता नवाळे (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : खुला
विषय : मराठी विज्ञान परिषद आणि समाज
विजेत्याचे नाव : श्री. सयाजी कदम (कोवाड)

२०१२

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : सूक्ष्मजीव नसते तर?
विजेत्याचे नाव : तृप्ती तेलवणे (उल्हासनगर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सूक्ष्मजीव नसते तर?
विजेत्याचे नाव : प्रतिक पाटील (नेसरी)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सूक्ष्मजीव नसते तर?
विजेत्याचे नाव : सूरज शेवाळे (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : पारंपरिक विज्ञानाचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : श्री. जोजव लखमापूरकर (दिंडोरी)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : पारंपरिक विज्ञानाचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : श्री. चारूदत्त जोशी (पनवेल)

तृतीय

गट : खुला
विषय : पारंपरिक विज्ञानाचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : श्री. अरविंद कुलकर्णी (मलकापूर)

२०११

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : घरगुती रसायने
विजेत्याचे नाव : चैत्राली देशपांडे (चाळीसगाव)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घरगुती रसायने
विजेत्याचे नाव : निकीता खंदारे (पुणे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घरगुती रसायने
विजेत्याचे नाव : धनंजय कुवर (साक्री)

प्रथम

गट : खुला
विषय : तारापूर ते जैतापूर
विजेत्याचे नाव : श्रीमती श्वेता पालवे (उल्हासनगर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : तारापूर ते जैतापूर
विजेत्याचे नाव : श्री. सुभाष बेळगावकर (चंदगड)

तृतीय

गट : खुला
विषय : तारापूर ते जैतापूर
विजेत्याचे नाव : श्री. मधुकर उगले (निफाड)

२०१०

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील जैवविविधता
विजेत्याचे नाव : प्रितम कामथे (तळेगाव)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील जैवविविधता
विजेत्याचे नाव : अमित भोये (कल्याण)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील जैवविविधता
विजेत्याचे नाव : ओंकार नवलाखे (नागपूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील जैवविविधता
विजेत्याचे नाव : अनिकेत रावण (कागल)

प्रथम

गट : खुला
विषय : पाणीसमस्या आणि उपाय
विजेत्याचे नाव : श्रीमती श्वेता पालवे (उल्हासनगर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : पाणीसमस्या आणि उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. दयानंद बिराजदार (उमरगा)

तृतीय

गट : खुला
विषय : पाणीसमस्या आणि उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. संजय सुर्यवंशी (साक्री)

२००९

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मी खगोलशास्त्र का शिकावे?
विजेत्याचे नाव : दीपाली पोतदार (लातूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मी खगोलशास्त्र का शिकावे?
विजेत्याचे नाव : तेजस्वीनी सांगावकर (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मी खगोलशास्त्र का शिकावे?
विजेत्याचे नाव : स्नेहल भोसले (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : उत्क्रांतीवाद
विजेत्याचे नाव : श्रीमती वैशाली कुलकर्णी (मनमाड)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : उत्क्रांतीवाद
विजेत्याचे नाव : श्रीमती विद्या खंबाट (औरंगाबाद)

तृतीय

गट : खुला
विषय : उत्क्रांतीवाद
विजेत्याचे नाव : श्री. कल्याणराव पुजारी (गडहिंग्लज)

तृतीय

गट : खुला
विषय : उत्क्रांतीवाद
विजेत्याचे नाव : श्रीमती रोशनी मोराळे (पुणे)

२००८

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : ही आपली पृथ्वी
विजेत्याचे नाव : गणेश रसाळ (मुंबई)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : ही आपली पृथ्वी
विजेत्याचे नाव : विक्रम शेरे (किनवट)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : ही आपली पृथ्वी
विजेत्याचे नाव : स्वीटी बोटकवार (लाखणी)

प्रथम

गट : खुला
विषय : शिक्षकांचे मूल्यमापन – का व कसे?
विजेत्याचे नाव : श्री. सुहास वाडेकर (रत्नागिरी)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : शिक्षकांचे मूल्यमापन – का व कसे?
विजेत्याचे नाव : श्री. दत्तात्रय प्रभू (कुडाळ)

तृतीय

गट : खुला
विषय : शिक्षकांचे मूल्यमापन – का व कसे?
विजेत्याचे नाव : श्री. कल्याण स्वामी (लातूर)

२००७

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : इंटरनेट आणि विद्यार्थी
विजेत्याचे नाव : प्रतिक भोसले (पुणे)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : इंटरनेट आणि विद्यार्थी
विजेत्याचे नाव : विक्रम शेरे (किनवट)

प्रथम

गट : खुला
विषय : लैंगिक शिक्षणाची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती वैशाली कुलकर्णी (मनमाड)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : लैंगिक शिक्षणाची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती प्रतिमा भोसले (पुणे)

तृतीय

गट : खुला
विषय : लैंगिक शिक्षणाची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : श्री. अनिल मानकर (नांदुरा)

२००६

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मैदानी खेळांची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : प्रतिमा भोसले (पुणे)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मैदानी खेळांची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : रेश्मा राठोड (उमरखेड)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मैदानी खेळांची आवश्यकता
विजेत्याचे नाव : अंकिता मोहाळे (कारंजा-लाड)

प्रथम

गट : खुला
विषय : प्रसारमाध्यमांची विश्वासार्हता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती मेधा पाटील (पोयनाड)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : प्रसारमाध्यमांची विश्वासार्हता
विजेत्याचे नाव : श्री. प्रशांत कुलकर्णी (मनमाड)

तृतीय

गट : खुला
विषय : प्रसारमाध्यमांची विश्वासार्हता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती प्रगती पाटील (उरण)

२००५

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : श्रद्धा बेंडके (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : रोहित बागुल (धुळे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : शीतल पिंपळे (वरोरा)

प्रथम

गट : खुला
विषय : आपत्कालिन व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : श्री. विजय कोकणे (पनवेल)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : आपत्कालिन व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : श्री. प्रशांत कुलकर्णी (मनमाड)

तृतीय

गट : खुला
विषय : आपत्कालिन व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : श्रीमती शिल्पा वाघमारे (कोल्हापूर)

२००४

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : घर एक प्रयोगशाळा
विजेत्याचे नाव : ज्ञानदा बावचकर (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घर एक प्रयोगशाळा
विजेत्याचे नाव : श्वेत शिरगावकर (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घर एक प्रयोगशाळा
विजेत्याचे नाव : रश्मी चिमणपुरे (चाळीसगाव)

प्रथम

गट : खुला
विषय : विज्ञान प्रसार आणि मी
विजेत्याचे नाव : प्रा. भगवान चक्रदेव (अंबरनाथ)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : विज्ञान प्रसार आणि मी
विजेत्याचे नाव : श्री. मोहन पुजारी (इचलकरंजी)

तृतीय

गट : खुला
विषय : विज्ञान प्रसार आणि मी
विजेत्याचे नाव : श्रीमती मेधा जोशी (औरंगाबाद)

२००३

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : चला पुन्हा सायकल चालवूया
विजेत्याचे नाव : प्रसाद भोगल (दापोली)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : चला पुन्हा सायकल चालवूया
विजेत्याचे नाव : संपदा खोबरे (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : चला पुन्हा सायकल चालवूया
विजेत्याचे नाव : सुनिता पाटेकर (नागपूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : जलव्यवस्थापन आणि आपला सहभाग
विजेत्याचे नाव : श्री. वसंतराव पाटील (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : जलव्यवस्थापन आणि आपला सहभाग
विजेत्याचे नाव : श्री. एच. एम. देवरे (धुळे)

तृतीय

गट : खुला
विषय : जलव्यवस्थापन आणि आपला सहभाग
विजेत्याचे नाव : श्री. चारूदत्त जोशी (पनवेल)

२००२

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : छंद का जोपासावे?
विजेत्याचे नाव : नंदकुमार काळे (उमरगा)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : छंद का जोपासावे?
विजेत्याचे नाव : मोहनिश पळसकर (नागपूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : छंद का जोपासावे?
विजेत्याचे नाव : मयुर पाटील (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : सौरऊर्जेचा वापर कसा वाढवावा?
विजेत्याचे नाव : श्री. विजयकुमार पाटणकर (ठाणे)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : सौरऊर्जेचा वापर कसा वाढवावा?
विजेत्याचे नाव : श्रीमती शलाका साकळकर (पुणे)

तृतीय

गट : खुला
विषय : सौरऊर्जेचा वापर कसा वाढवावा?
विजेत्याचे नाव : अश्विनी पाटील (धुळे)

२००१

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनमुळे तुमचे कोणते शिक्षण होते?
विजेत्याचे नाव : धैर्यशील जाधव (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनमुळे तुमचे कोणते शिक्षण होते?
विजेत्याचे नाव : मनोहर जोगळेकर (नालासोपारा)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनमुळे तुमचे कोणते शिक्षण होते?
विजेत्याचे नाव : हर्षद नेरकर (धुळे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनमुळे तुमचे कोणते शिक्षण होते?
विजेत्याचे नाव : गौरी जोशी (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : ज्योतिषशास्त्राचा अंतर्भाव विद्यापीठ शिक्षणात असावा का?
विजेत्याचे नाव : श्री. श.द.सुपनेकर (मुंबई)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : ज्योतिषशास्त्राचा अंतर्भाव विद्यापीठ शिक्षणात असावा का?
विजेत्याचे नाव : श्री. लवेश केळवलकर (मुंबई)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : ज्योतिषशास्त्राचा अंतर्भाव विद्यापीठ शिक्षणात असावा का?
विजेत्याचे नाव : श्री. सावळाराम जोशी (नाशिक)

तृतीय

गट : खुला
विषय : ज्योतिषशास्त्राचा अंतर्भाव विद्यापीठ शिक्षणात असावा का?
विजेत्याचे नाव : श्री. यशवंत जोगळेकर (ठाणे)

तृतीय

गट : खुला
विषय : ज्योतिषशास्त्राचा अंतर्भाव विद्यापीठ शिक्षणात असावा का?
विजेत्याचे नाव : श्री. रत्नाकर तिळवणकर (बदलापूर)

२०००

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : परिसरातून विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : धैर्यशील जाधव (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : परिसरातून विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : दीप्ती दळवी (वडोदरा)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : परिसरातून विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : अश्विनी पाटील (धुळे)

प्रथम

गट : खुला
विषय : पुढील दहा वर्षांत वैज्ञानिक क्षेत्रात काय व्हावे?
विजेत्याचे नाव : श्री. रत्नाकर तिळवणकर (बदलापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : पुढील दहा वर्षांत वैज्ञानिक क्षेत्रात काय व्हावे?
विजेत्याचे नाव : श्री. प्रवीणकुमार पाटील (आष्टा)

तृतीय

गट : खुला
विषय : पुढील दहा वर्षांत वैज्ञानिक क्षेत्रात काय व्हावे?
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुवर्णा पाथ्रडकर (नागपूर)

१९९९

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : क्षेपणास्त्रे
विजेत्याचे नाव : मौसमी पाटील (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : क्षेपणास्त्रे
विजेत्याचे नाव : मोहित रोजेकर (धुळे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : क्षेपणास्त्रे
विजेत्याचे नाव : अश्विनी पाटील (धुळे)

प्रथम

गट : खुला
विषय : वैज्ञानिकांसाठी माहितीचा हक्क
विजेत्याचे नाव : श्री. शशिकांत पवार (मुंबई)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : वैज्ञानिकांसाठी माहितीचा हक्क
विजेत्याचे नाव : श्री. विजयकुमार पाटणकर (ठाणे)

तृतीय

गट : खुला
विषय : वैज्ञानिकांसाठी माहितीचा हक्क
विजेत्याचे नाव : डॉ. प्रदीपकुमार पोळ (उदगीर)

१९९८

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : चंद्रावरील भविष्यातील मनुष्यवस्ती
विजेत्याचे नाव : स्वप्निल मांजरखेडे (नागपूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : चंद्रावरील भविष्यातील मनुष्यवस्ती
विजेत्याचे नाव : कौस्तुभ जोशी (ठाणे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : चंद्रावरील भविष्यातील मनुष्यवस्ती
विजेत्याचे नाव : अक्षर कुलकर्णी (उदगीर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : पेटंट कायदा आणि भारत
विजेत्याचे नाव : श्री. दत्तात्रय प्रभू (सिंधुदूर्ग)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : पेटंट कायदा आणि भारत
विजेत्याचे नाव : श्री. अरूण पाथ्रडकर (नागपूर)

तृतीय

गट : खुला
विषय : पेटंट कायदा आणि भारत
विजेत्याचे नाव : श्री. शिवराज सावंत (मालवण)

१९९७

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : धूमकेत – कल्पना आणि वास्तव
विजेत्याचे नाव : इंद्रायणी पाटील (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : धूमकेत – कल्पना आणि वास्तव
विजेत्याचे नाव : अनिरूद्ध मराठे (मुंबई)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : धूमकेत – कल्पना आणि वास्तव
विजेत्याचे नाव : सुषमा साळुंखे (धुळे)

प्रथम

गट : खुला
विषय : क्लोनिंग – वरदान?
विजेत्याचे नाव : डॉ. प्रदीपकुमार पोळ (उदगीर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : क्लोनिंग – वरदान?
विजेत्याचे नाव : श्री. शिवराज सावंत (मालवण)

तृतीय

गट : खुला
विषय : क्लोनिंग – वरदान?
विजेत्याचे नाव : श्री. अरूण पाथ्रडकर (नागपूर)

१९९६

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील सुर्यशक्तीचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : इंद्रायणी पाटील (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील सुर्यशक्तीचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : सुषमा साळुंखे (धुळे)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील सुर्यशक्तीचे महत्त्व
विजेत्याचे नाव : प्रज्ञा मोगरे

प्रथम

गट : खुला
विषय : उदार आर्थिक निती
विजेत्याचे नाव : श्री. एम.बी.मुडबिद्रीकर (कोल्हापुर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : उदार आर्थिक निती
विजेत्याचे नाव : श्री. वसंत पाटील (कोल्हापूर)

१९९५

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : सुर्यग्रहणातून काय शिकता येईल?
विजेत्याचे नाव : सायली गोडबोले

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सुर्यग्रहणातून काय शिकता येईल?
विजेत्याचे नाव : किशोर फडके

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : सुर्यग्रहणातून काय शिकता येईल?
विजेत्याचे नाव : रूपाली जरग

प्रथम

गट : खुला
विषय : दळणवळणासाठी लेझर किरणांचा उपयोग
विजेत्याचे नाव : श्री. एम.बी.मुडबिद्रीकर (कोल्हापुर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : दळणवळणासाठी लेझर किरणांचा उपयोग
विजेत्याचे नाव : श्री. प्र.दि.कुलकर्णी

१९९४

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : भूकंप आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : नितिन केसरकर

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : भूकंप आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : गिरिश वडेर

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : भूकंप आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : राजेंद्र कुचरेकर

प्रथम

गट : खुला
विषय : विज्ञानाचा बदलता अभ्यासक्रम आणि पालक
विजेत्याचे नाव : श्री. माधव खाडिलकर

द्वितीय

गट : खुला
विषय : विज्ञानाचा बदलता अभ्यासक्रम आणि पालक
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सरोज चौगुले (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : खुला
विषय : विज्ञानाचा बदलता अभ्यासक्रम आणि पालक
विजेत्याचे नाव : श्री. प्र.दि.कुलकर्णी

१९९३

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील संदेशवहनाची साधने
विजेत्याचे नाव : जितेंद्र नाईक

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील संदेशवहनाची साधने
विजेत्याचे नाव : तेजश्री सुतार

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : एकविसाव्या शतकातील संदेशवहनाची साधने
विजेत्याचे नाव : पल्लवी कानिटकर

प्रथम

गट : खुला
विषय : एड्स आणि मी
विजेत्याचे नाव : –

द्वितीय

गट : खुला
विषय : एड्स आणि मी
विजेत्याचे नाव : श्री. माधव खाडिलकर

तृतीय

गट : खुला
विषय : एड्स आणि मी
विजेत्याचे नाव : श्री. सुरेंद्र देवस्थळी

१९९२

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील प्राणी व वनस्पती
विजेत्याचे नाव : सुभाष वाघोळे (मुंबई)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील प्राणी व वनस्पती
विजेत्याचे नाव : महेश पाटील (मुंबई)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : आपल्या परिसरातील प्राणी व वनस्पती
विजेत्याचे नाव : संतोष बंगाल (मुंबई)

प्रथम

गट : खुला
विषय : कचऱ्याची विल्हेवाट
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सरोज चौगुले (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : कचऱ्याची विल्हेवाट
विजेत्याचे नाव : श्रीमती योगिता घाग (मुंबई)

तृतीय

गट : खुला
विषय : कचऱ्याची विल्हेवाट
विजेत्याचे नाव : श्री. संजय कवाडे (कोल्हापूर)

१९९१

१९९०

१९८९

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : तेलबिया
विजेत्याचे नाव : वैशाली फडके (मुंबई)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : तेलबिया
विजेत्याचे नाव : तृप्ती अपराध (मुंबई)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : तेलबिया
विजेत्याचे नाव : व्ही.एस.अत्तरकार (पातुर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मात़भाषेची शालेय शिक्षणात अनिवार्यता
विजेत्याचे नाव : श्री. रामदास टेमगिरे (मुंबई)

तृतीय

गट : खुला
विषय : मात़भाषेची शालेय शिक्षणात अनिवार्यता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती विशाखा द्रविड (नागपूर)

१९८८

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मीठ
विजेत्याचे नाव : दि.रा.पाटील (चाळीसगाव)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मीठ
विजेत्याचे नाव : राजशेखर पाटील (उदगीर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मीठ
विजेत्याचे नाव : प्र.ना.कौंडेकर (उदगीर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : औषधे तारक की मारक
विजेत्याचे नाव : श्री. प्र.अ.मेहेंदळे (सांगली)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : औषधे तारक की मारक
विजेत्याचे नाव : श्री.वा.ज्ञा.पाटील (चाळीसगाव)

तृतीय

गट : खुला
विषय : औषधे तारक की मारक
विजेत्याचे नाव : डॉ.एस.एन.निकम (कोल्हापूर)

१९८७

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : रक्त
विजेत्याचे नाव : अनिता साकोरे (मुंबई)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : रक्त
विजेत्याचे नाव : प्रतिभा देशपांडे (बुलडाणा)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : रक्त
विजेत्याचे नाव : उमेश कुरतडकर (मुंबई)

प्रथम

गट : खुला
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : श्री. भा.शं.देशपांडे (बुलडाणा)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : श्री. सुधाकर आपटे (अहेरी)

तृतीय

गट : खुला
विषय : सार्वजनिक स्वच्छता
विजेत्याचे नाव : श्रीमती माधुरी घोडकी (अकोला)

१९८६

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : वाहनांचा विकास
विजेत्याचे नाव : भावना भिडे (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : वाहनांचा विकास
विजेत्याचे नाव : वि.ब.पाटील (संगमनेर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : वाहनांचा विकास
विजेत्याचे नाव : कुमार बाडांगे (संगमनेर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : अवर्षण व दुष्काळ
विजेत्याचे नाव : श्रीमती वसुधा कुलकर्णी (डोंबिवली)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : अवर्षण व दुष्काळ
विजेत्याचे नाव : श्री. रामदास टेमगिरे (मुंबई)

तृतीय

गट : खुला
विषय : अवर्षण व दुष्काळ
विजेत्याचे नाव : श्री. प्र.गो.गायकवाड (संगमनेर)

तृतीय

गट : खुला
विषय : अवर्षण व दुष्काळ
विजेत्याचे नाव : श्री. जयंत औटी (डहाणू)

१९८५

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : प्रदुषण
विजेत्याचे नाव : भावना भिडे (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : प्रदुषण
विजेत्याचे नाव : अर्चना दळवी (कोल्हापूर)

तृतीय

गट : विद्यार्थी
विषय : प्रदुषण
विजेत्याचे नाव : प्रियंवदा सिरास (नागपूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : ग्रामीण विकासासाठी विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. पद्मभूषण देशपांडे (संगमनेर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : ग्रामीण विकासासाठी विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. धुंडीराज वैद्य (कल्याण)

तृतीय

गट : खुला
विषय : ग्रामीण विकासासाठी विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. एम.बी.मुडबिद्रीकर (कोल्हापूर)

१९८४

प्रथम

विषय : अंटार्क्टिका
विजेत्याचे नाव : श्री. धुंडीराज वैद्य (कल्याण)

प्रथम

विषय : अंटार्क्टिका
विजेत्याचे नाव : श्रीमती भावना भिडे (कोल्हापूर)

द्वितीय

विषय : अंटार्क्टिका
विजेत्याचे नाव : श्री. धनंजय चोपडे (बुलडाणा)

तृतीय

विषय : अंटार्क्टिका
विजेत्याचे नाव : श्री. प्रि.रा.देवस्थळी (कोल्हापूर)

१९८३

प्रथम

विषय : वनीकरण आणि वाहतूक
विजेत्याचे नाव : श्री. शे.र.प्रधान (मुंबई)

द्वितीय

विषय : वनीकरण आणि वाहतूक
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुप्रिया सहस्रबुद्धे (कोल्हापूर)

तृतीय

विषय : वनीकरण आणि वाहतूक
विजेत्याचे नाव : श्री. धुंडीराज वैद्य (कल्याण)

१९८२

प्रथम

विषय : इलेक्ट्रॉनिक्स आणि मानव
विजेत्याचे नाव : श्री. वि.म.गणपुले (मुंबई)

द्वितीय

विषय : इलेक्ट्रॉनिक्स आणि मानव
विजेत्याचे नाव : श्री. वि.ज.मराठे (मुंबई)

१९८१

प्रथम

विषय : पाणी
विजेत्याचे नाव : डॉ. प्रकाश सुखटणकर (मुंबई)

प्रथम

विषय : पाणी
विजेत्याचे नाव : श्री. धुंडीराज वैद्य (कल्याण)

द्वितीय

विषय : पाणी
विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा कुलकर्णी (मालवण)

१९८०

प्रथम

विषय : ग्रामीण भागातील घरगुती उद्योग
विजेत्याचे नाव : श्री. ना.गो.गायकवाड (उदगीर)

द्वितीय

विषय : ग्रामीण भागातील घरगुती उद्योग
विजेत्याचे नाव : श्री. विनिता चितळे (मुंबई)

१९७९

प्रथम

विषय : वीजटंचाईची समस्या
विजेत्याचे नाव : डॉ. प्रकाश सुखटणकर (मुंबई)

द्वितीय

विषय : वीजटंचाईची समस्या
विजेत्याचे नाव : श्री. चं.बा.भोवर (नागपूर)

१९७८

प्रथम

विषय : पाणीपुरवठ्याच्या वाढत्या समस्या
विजेत्याचे नाव : डॉ. प्रकाश सुखटणकर (मुंबई)

द्वितीय

विषय : पाणीपुरवठ्याच्या वाढत्या समस्या
विजेत्याचे नाव : श्रीमती विद्या चितळे (मुंबई)

द्वितीय

विषय : पाणीपुरवठ्याच्या वाढत्या समस्या
विजेत्याचे नाव : श्रीमती विद्या वाडदेकर (मुंबई)

१९७७

प्रथम

विषय : महाराष्ट्रातील अंधश्रद्धा
विजेत्याचे नाव : श्रीमती मोहिनी खरे (मुंबई)

प्रथम

विषय : महाराष्ट्रातील अंधश्रद्धा
विजेत्याचे नाव : श्री. रतन राऊळ (मुंबई)

१९७६

द्वितीय

विषय : सार्वजनिक आरोग्य
विजेत्याचे नाव : श्री. व.धों.जोशी (मुंबई)

१९७५

प्रथम

विषय : कृत्रिम उपग्रह
विजेत्याचे नाव : श्री. हेमंत मोने (कल्याण)

द्वितीय

विषय : कृत्रिम उपग्रह
विजेत्याचे नाव : श्री. चंद्रशेखर पतके (मुंबई)

द्वितीय

विषय : कृत्रिम उपग्रह
विजेत्याचे नाव : शैलेश पटेल (औरंगाबाद)

१९७३

प्रथम

विषय : दूध समस्या व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. सुधाकर जोशी (नागपूर)

द्वितीय

विषय : दूध समस्या व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. प्र.के.घाणेकर (पुणे)

१९७२

प्रथम

विषय : सागरी संपत्ती व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. मो.स.नाईकनवरे (कोल्हापूर)

द्वितीय

विषय : सागरी संपत्ती व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. श.ग. त्रिवेदी (कल्याण)

तृतीय

१९७१

प्रथम

द्वितीय

विषय : प्रदूषण
विजेत्याचे नाव : श्री. वि.शं.टेंबे (कराड)

द्वितीय

विषय : प्रदूषण
विजेत्याचे नाव : श्री. सु.प्र.सावंत (मुंबई)

तृतीय

विषय : प्रदूषण
विजेत्याचे नाव : श्री. वि.दि. डोंगरे (पुणे)

१९७०

प्रथम

विषय : सूर्यशक्ती व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्रीमती मीना चितळे (पुणे)

द्वितीय

विषय : सूर्यशक्ती व विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. व्यं.ग.गोखले (सांगली)

तृतीय

१९६९

प्रथम

विषय : वनसंपत्ती आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. अ.दे.क्षीरसागर (पुणे)

द्वितीय

विषय : वनसंपत्ती आणि विज्ञान
विजेत्याचे नाव : श्री. मो.पुं.पाठक

तृतीय

१९६८

प्रथम

विषय : पाण्याची समस्या व त्यावरील उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. अ.दे.क्षीरसागर (पुणे)

द्वितीय

विषय : पाण्याची समस्या व त्यावरील उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. वि.बा.पवार (नांदेड)

तृतीय

१९६७

प्रथम

विषय : आपली अन्नसमस्या व त्यावरील विज्ञानाचे उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. हि.ना.रवणे (अकोला)

द्वितीय

विषय : आपली अन्नसमस्या व त्यावरील विज्ञानाचे उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. स.भा.दरेकर (सांगली)

तृतीय

विषय : आपली अन्नसमस्या व त्यावरील विज्ञानाचे उपाय
विजेत्याचे नाव : श्री. अ.दे.क्षीरसागर (पुणे)

२०२१ New

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय: कोरोनापासून मी काय शिकलो?
कु. गौरी सातपुते (नागपूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय: कोरोनापासून मी काय शिकलो?
कु. आर्या सप्रे (रत्नागिरी)

प्रथम

गट : खुला
विषय: कोरोनाचे जाणवणारे दीर्घकालीन परिणाम
श्रीमती अश्विनी  कुलकर्णी (नागपूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय: कोरोनाचे जाणवणारे दीर्घकालीन परिणाम
श्रीमती आकांक्षा पाटील (पन्हाळा, कोल्हापूर)

२०१९

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनसाठी विज्ञानवाहिनी
विजेत्याचे नाव : शार्दूल गोंधळी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : दूरदर्शनसाठी विज्ञानवाहिनी
विजेत्याचे नाव : ज्ञानेश्वरी यशवंत धांडे (खिरोदा, जि. जळगाव)

प्रथम

गट : खुला
विषय : नदीजोड प्रकल्प
विजेत्याचे नाव : श्रीमती अर्चना पानारी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : नदीजोड प्रकल्प
विजेत्याचे नाव : श्री. अरूण आलेवार (कोसरा- कोंडा, जि.भंडारा)

२०१८

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाइल आणि विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : आराध्य पिटलवार (वणी, जि. यवतमाळ)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : मोबाइल आणि विज्ञान शिक्षण
विजेत्याचे नाव : शार्दूल गोंधळी (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : स्थानिक समस्या आणि विज्ञान तंत्रज्ञानाद्वारे तोडगे
विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा नाबर (मुंबई)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : स्थानिक समस्या आणि विज्ञान तंत्रज्ञानाद्वारे तोडगे
विजेत्याचे नाव : श्री. गजानन खडके (कोल्हापूर) आणि डॉ. हेमंत बापट (नागपूर ) – विभागून

२०१७

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : घनकचरा व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : संजीवनी आपटे (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : घनकचरा व्यवस्थापन
विजेत्याचे नाव : ऐश्वर्या सुतार (कोल्हापूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मानव-वन्यप्राणी संघर्ष
विजेत्याचे नाव : श्रीमती अर्चना पानारी (कोल्हापूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : मानव-वन्यप्राणी संघर्ष
विजेत्याचे नाव : श्री. रूपेश बिऱ्हाडे (जामनेर)

२०१६

प्रथम

गट : विद्यार्थी
विषय : कडधान्यांचे आहारातील महत्त्व
विजेत्याचे नाव : रिंकी गोसावी (गोवा)

द्वितीय

गट : विद्यार्थी
विषय : कडधान्यांचे आहारातील महत्त्व
विजेत्याचे नाव : संजली शेंडे (नागपूर)

प्रथम

गट : खुला
विषय : मेक इन इंडिया
विजेत्याचे नाव : संजली शेंडे (नागपूर)

द्वितीय

गट : खुला
विषय : मेक इन इंडिया
विजेत्याचे नाव : श्रीमती सार्या कुलकर्णी (कोल्हापूर)

1 2 3 11