विज्ञान रंजन कथा स्पर्धा विजेते

२०२१ New

प्रथम

कु. शुभम सतीश देशमुख (चाळीसगाव)

कथेचे नाव: संघर्ष

द्वितीय (विभागून)

अंजली गणेश पुरात (कांदिवली, मुंबई)

कथेचे नाव: कालातीत

द्वितीय (विभागून)

असीम अमोल चाफळकर (नवी दिल्ली)

कथेचे नाव: द एलियन्स मस्ट बी क्रेझी!

२०१९

प्रथम

विजेत्याचे नाव : कोणीही नाही

द्वितीय (विभागून)

विजेत्याचे नाव : श्री. ज्ञानेश्वर गटकर (अमरावती)

कथेचे नाव: गुंता

द्वितीय (विभागून)

विजेत्याचे नाव : स्वरा मोकाशी (पुणे)

कथेचे नाव : कोरी पाटी

२०१८

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. श्रीकांत कुमावत (नाशिक)

कथेचे नाव : चक्रव्यूह

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती वैशाली फाटक-काटकर (मुंबई)

कथेचे नाव : अनुबंधम

२०१७

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. श्रीकांत कुमावत (नाशिक)

कथेचे नाव: तुझे आहे तुझपाशी…

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती मानसी देशमुख (नाशिक)

कथेचे नाव: इबो

२०१६

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. शिरीष नाडकर्णी (मुंबई)

कथेचे नाव: डेलची काळझेप

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. नितीन मोरे (वसई)

कथेचे नाव: रॉबिनहूडची गोष्ट

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती स्वरा मोकाशी (पुणे)

कथेचे नाव: कबुली

२०१५

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. दीपक आपटे (पुणे)

कथेचे नाव: वक्री गुरू

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : निलेश मालवणकर (मुंबई)

कथेचे नाव: सोळावं वरीस धोक्याचं गं!

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. श्रीकांत पाठक (पुणे)

कथेचे नाव: सुपरस्टारची बायको

२०१४

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री दिपक आपटे (पुणे)

कथेचे नाव: बी36

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती अनघा केसकर (पुणे)

कथेचे नाव: खातरजमा

तृतीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. आशिष महाबळ (अमेरिका)

कथेचे नाव: कुणीतरी आहे तिथं…

२०१३

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. संतोष सराफ (मुंबई)

कथेचे नाव: उत्क्रांतीचा भस्मासूर

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुमन नाईक (मुंबई)

कथेचे नाव: अवकाशातील एकटेपण

२०१२

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. निलेश सोनावणे (नाशिक)

कथेचे नाव: राधिका

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती ऋतुजा अंबुलगे (उदगीर)

कथेचे नाव: शस्त्रक्रिया संशोधन

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. विश्वास जोशी (पुणे)

कथेचे नाव: त्रिशंकू

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. चैतन्य शिंदे (ठाणे)

कथेचे नाव: पुनर्जन्म

२०११

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती शुभदा साने (सांगली)

कथेचे नाव : स्वयंपूर्णा

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुवर्णा अभ्यंकर (रत्नागिरी)

कथेचे नाव : माणूसपण हरवलेला माणूस

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती अंजली गोखले (मिरज)

कथेचे नाव : मिशन ‘अक्षय’

२०१०

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. पराग देऊसकर (बंगळूरू)

कथेचे नाव : न उलगडलेले कोडे

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. राजेंद्र चिमणपुरे (चाळीसगाव)

कथेचे नाव : उर्वशीचे रहस्य

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती मेघना परांजपे (पुणे)

कथेचे नाव : काया

२००९

प्रथम

द्वितीय

तृतीय

२००८

प्रथम

विजेत्याचे नाव : कॅ. सुनील सुळे (मुंबई)

कथेचे नाव : ळ

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती अलका कोठावदे (नाशिक)

कथेचे नाव : सन २५००

तृतीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. पुष्पहास पुरेकर (नागपूर)

कथेचे नाव : डिटेक्टिव रेणू

२००७

प्रथम

विजेत्याचे नाव : प्रा. सुनील विभूते (बार्शी)

कथेचे नाव : लिगॅन एक्स

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. अतुल पित्रे (रत्नागिरी)

कथेचे नाव : फ्रॉयडियन कोच

तृतीय

२००६

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. शशिकांत काळे (डहाणू)

कथेचे नाव : धर्मराज हवा होता

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. शरद पुराणिक (नाशिक)

कथेचे नाव : लालमसी

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. अनिलकुमार ओझरकर (धुळे)

कथेचे नाव : आणि सजीव निर्माण झाला!

२००५

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. सुनील विभुते (बार्शी)

कथेचे नाव : महावृक्ष

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेश्मा लाड

कथेचे नाव : भूमी

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. शिवाजीराव पवार (कोल्हापूर)

कथेचे नाव : अतर्क्य

२००४

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती तृप्ती महाले (चाळीसगाव)

कथेचे नाव : नरभक्षी अष्टभुजा

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. के.एन.साळुंके (धुळे)

कथेचे नाव : तरंगणारा दगड

२००३

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. हर्षल नलावडे (कोल्हापूर)

कथेचे नाव : डीस्काय

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. श्रीकांत भुजबळ (औरंगाबाद)

कथेचे नाव : उल्का

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती तृप्ती महाले (चाळीसगाव)

कथेचे नाव : असाही एक धोंडा बोलू लागला!

२००२

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. क.कृ.क्षीरसागर (पुणे)

कथेचे नाव : अखेरचा मुक्काम

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. रत्नाकर तिळवणकर (बदलापूर)

कथेचे नाव : दधिची

२००१

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. योगेश सोमण (मुंबई)

कथेचे नाव : ०१ जानेवारी ३००१

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. सुरेखा बापट (नागपूर)

कथेचे नाव : पृथ्वी

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. रुपेश शिनकर (चाळीसगावः)

कथेचे नाव : मम्मी रोबो

२०००

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती अर्चना इंजल (आजरा)

कथेचे नाव : ती तबकडी

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. रत्नाकर तिळवणकर (बदलापूर)

कथेचे नाव : विनाशाय दुष्कृताम्

तृतीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. सुरेखा बापट (नागपूर)

कथेचे नाव : शुक्राची चांदणी

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुमन किराणे (सांगली)

१९९९

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. डी.व्ही.कुलकर्णी (मुंबई)

कथेचे नाव : प्रतिरूप

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. अरूण नाशिककर (नाशिक)

कथेचे नाव : स्वातंत्र्य त्यांचेही

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सावित्री जगदाळे (कोल्हापूर)

१९९८

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा वर्तक (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. आशुतोष भोगले (बांदा)

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती तेजल बांदिवडेकर (औरंगाबाद)

१९९७

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. अनिल मोकाशी (बारामती)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा वर्तक (मुंबई)

१९९६

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. डी.व्ही.कुलकर्णी (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती दीपश्री थत्ते (मुंबई)

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. पी.के.सहस्रबुद्धे (सिंधुदूर्ग)

१९९५

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. प्रदीप महाडिक (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. के.एन.साळुंके (धुळे)

१९९४

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. मधुसूदन डिंगणकर (डोंबिवली)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती प्रिया देहेरकर

१९९३

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. दत्तात्रय मुरवणे

कथेचे नाव : वरदहस्त

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. विजय पाळंदे

कथेचे नाव : नव्या युगाचा मनू

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सरोज चौगुले

कथेचे नाव : आनंदाचे डोही

१९९२

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. अभिजित देगांवकर (पुणे)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुरेखा पाटील (कोल्हापूर)

१९९१

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. अभिजित देगांवकर (पुणे)

कथेचे नाव : कालाय तस्मै नम:

द्वितीय

तृतीय

१९९०

प्रथम

१९८९

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. द.रा.भावे (बडोदा)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती मेघश्री दळवी (मुंबई)

१९८८

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती मेघश्री दळवी (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती सुधा रिसबूड (पुणे)

१९८७

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. शं.पा.चौधरी

१९८६

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. प्रमोद बियाणी (संगमनेर)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. सुबोध पाठक (संगमनेर)

१९८५

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती वैखरी लिमये (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. प्रमोद बियाणी (संगमनेर)

१९८४

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती वैखरी लिमये (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. म.वि.कोल्हटकर

१९८३

प्रथम

द्वितीय

१९८२

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. वाय.के.के.बाबुराव (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. सुबोध जावडेकर (मुंबई)

१९८१

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. प्र.वि.सुखटनकर (मुंबई)

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. धुडिराज वैद्य (कल्याण)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती रेखा कुलकर्णी (मालवण)

१९८०

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. गणेशप्रसाद देशपांडे (कराड)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. गं.कृ.जोशी (मुंबई)

१९७९

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. आनंद नाडकर्णी (ठाणे)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. लक्ष्मण लोंढे (मुंबई)

१९७८

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. बाळ फोंडके (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. गं.कृ.जोशी (मुंबई)

१९७७

प्रथम

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : डॉ. प्र.वि.सुखटनकर (मुंबई)

१९७६

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. ज.दा.टिळक (ठाणे)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती कुसुम हर्डीकर (मुंबई)

१९७५

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. ज.दा.टिळक (ठाणे)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : प्रा. शाम कुलकर्णी (औरंगाबाद)

१९७४

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. ना.वि.जगताप (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. निरंजन घाटे (पुणे)

१९७३

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. चंद्रशेखर नेने (इंदूर)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. प्रशांत मोडक (नागपूर)

१९७२

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्रीमती स्वाती जोशी (सांगली)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. निरंजन घाटे (पुणे)

१९७१

प्रथम

विजेत्याचे नाव : श्री. सुधीर बेडेकर (पुणे)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्रीमती स्वाती जोशी (सांगली)

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. निरंजन घाटे (पुणे)

१९७०

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. प्र.वि.सुखटनकर (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. जी.वाय.वाघ (अंबरनाथ)

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. उ.शं.ढाळे (कोल्हापूर)

१९७०

प्रथम

विजेत्याचे नाव : डॉ. प्र.वि.सुखटनकर (मुंबई)

द्वितीय

विजेत्याचे नाव : श्री. जी.वाय.वाघ (अंबरनाथ)

तृतीय

विजेत्याचे नाव : श्री. उ.शं.ढाळे (कोल्हापूर)

1 9 10 11